top of page

KAWO MALAMIN WAQA ZUWA SHAFIN KA

poet teachers california poets in the sc

A matsayin membobin California Poets a cikin Makarantu, Mawaka-Malaman mu  yi aiki azaman samfuri masu rai na sadaukar da harshe na ƙirƙira kuma suna da iya musamman na raba fahimtar mai fasaha game da tsarin ƙirƙira. CalPoet  malamai ƙwararrun marubuta ne da aka buga tare da sassa daban-daban. The CalPoets  Roster ya haɗa da ƙwararrun 'yan jarida, marubutan labari, masu rubutun allo, mawallafan wasan kwaikwayo, mawaƙa, da masu fasaha na gani. Ana sa ran duka su ci gaba da aikin rubutu da bugawa. Yawancin Malaman Mawaƙanmu suna da digiri na biyu da/ko koyarwa, kuma sun sami lambobin yabo don aikinsu na marubuta da masu fasaha. CalPoets  yayi ƙoƙari don bambancin al'adu kuma ya himmatu wajen sanya mawaƙa-malamai masu kula da takamaiman yawan ɗalibai. Sabbin Malaman CalPoet  an haɗa su tare da ƙwararrun mashawarta a cikin babban shirin horarwa kafin sanya aji.  

Karanta Karin bayani game da Mawaka-Malaman mu .

ZAUREN MAWAKA-MALAMIN
Manufar CalPoets
  zama shine don ƙarfafa ɗalibai su rubuta. Mawaƙinmu-Malaman mu suna mai da hankali kan niyya, matakin matakin da ya dace, ƙwararrun rubuce-rubucen ƙirƙira; aiki tare da tunani mai mahimmanci da harshe a matsayin kayan aiki don bayyana kai da ganowa. An ba da fifiko kan binciko tsarin ƙirƙira maimakon samfurin—ko da yake ɗalibai yawanci za su samar da waƙoƙi a kowane zama. Mawaki-Malam yana gabatar da kasidu na samfuri tare da nasa aikin da kuma buga wakokin ɗalibai. Mawaƙi-Malamin yana jagorantar ɗalibai don tattaunawa game da kayan aikin waƙa, gami da hoto, kwatance, kari, layi, tsai da tsauri, daidaitawa, da wasan kalmomi. Yawancin taron an keɓe shi ne ga aikin rubuce-rubuce wanda ya biyo baya daga misalai da tattaunawa. Ana ƙarfafa ɗalibai su ba da sababbin waƙoƙin su da babbar murya da kuma mayar da martani ga ƙoƙarin ƙirƙira juna ta hanyoyi masu kyau da tunani, don koyo daga aikin juna, da kuma kusanci wallafe-wallafe tare da mai ciki-marubuci-yabo da fahimta. Mawakan California a cikin shirin Makarantu sun hadu kuma suna wadatar California  K-12 Common Core  Ma'auni don Fasahar Harshen Turanci da Ci gaban Harshen Turanci. Har ila yau, bitar waƙa ta ƙunshi ka'idodin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Kayayyakin Hulda) da Kayayyakin Ayyuka da Kaddamar da Mahimmancin Manhajar da suka haɗa da Math, Nazarin Zamantakewa da Kimiyyar Halitta. Taron karawa juna sani yakan wuce mintuna hamsin zuwa awa daya. Yawanci, mawaƙin-malami mai ziyara yana saduwa da kowane aji sau ɗaya a mako don tsawon zama.   Tabbacin Gaskiyar Mawaƙin Waƙar

LITTAFI MAI TSARKI
Za a iya tsara wuraren zama masu tsayi (zama goma sha biyar ko fiye) don haɗawa da samar da bugu na tarihin waƙoƙin ɗalibai. Hakanan ana iya shirya karatun waqoqin jama'a da wasan kwaikwayo na ɗalibai, yawanci a matsayin ƙarshen zama ko don murnar buga littattafan tarihin.

MATSAYIN MALAMIN AZURI
Malaman ajujuwa wani bangare ne na CalPoets
  shirin kuma ana sa ran ci gaba da kasancewa a cikin aji yayin zaman wakoki. Tare da haɗin gwiwar malamin aji, malaman mawaƙa masu ziyartar za su iya ɗaure tarurrukan waƙa zuwa wasu fannonin karatu, gami da kimiyya, ilimin halittu, nazarin ruwa, fasaha, wasan kwaikwayo, tarihi, da lissafi. Malaman da ke shiga tattaunawa da rubuce-rubuce galibi suna ƙarfafa ɗalibansu don yin kasada sosai kuma su koya daga darussan. CalPoets  Hakanan yana ba da ayyuka daban-daban da kuma bitar rubuce-rubucen ƙirƙira ga malamai.

 Saita & Tallafawa  wurin zama na waka

TUNTUBAR CalPoet  Malami

Malaman CalPoet  sau da yawa tuntuɓar makarantu ko ƙungiyoyi daban-daban. Malaman aji da jami'an makaranta na iya tuntuɓar ofishin tsakiya ko CalPoets na gida  Mai kula da yanki don haɗa makarantar su tare da ƙwararren malamin mawaƙi wanda ya fi dacewa da aiki tare da ɗaliban su. Za mu yi farin cikin taimaka muku yin rajista don CalPoets  zama.  info@cpits.org

 

MALAMAI-MAWAKA

Malaman CalPoet  aiki a matsayin 'yan kwangila masu zaman kansu kuma suna da alhakin tabbatar da mazauninsu. Dole ne a kammala madaidaicin kwangilar CalPoets kuma wakilin makaranta ya sanya hannu. Mazauna suna farawa da zaran makaranta, ko wakilin gunduma da aka ba da izinin yin kuɗi, ya sanya hannu kan amincewar CalPoets  kwangila.  An tsara wuraren zama na waƙa don dacewa da bukatun kowace makaranta. Asalin kuɗin zaman koyarwa na sa'a ɗaya shine $75-90, wanda ya haɗa da shiri da lokacin bibiya.   Don ƙarin kuɗin tattaunawa, idan an ƙulla a cikin kwangilar, Mawaƙa-Malamai za su gyara da kuma tattara tarihin ɗalibi wanda ke wakiltar mafi kyawun rubuce-rubuce daga wurin zama (zama goma sha biyar zuwa sittin kawai). Makarantar tana ɗaukar kuɗin da ake samarwa na bugu, waɗanda za a iya yin su a kan layi, a wurin kwafi na gunduma, ko ta hanyar firintocin gida. Ana iya tambayar kuɗin mileage na makarantu da ke nesa mai nisa (fiye da mil ashirin da biyar tafiya tafiya) daga gidan mawaƙi.

 

BAYANIN MAGANAR WAQA

Ana samun kuɗi don zama daga jihohi daban-daban, tarayya, da masu zaman kansu, gami da: Taken I, shirye-shiryen harsuna biyu, da GATE; tallafin kuɗin caca na jiha; ilimi na musamman; kudaden wurin makaranta; PTA; kungiyoyin sabis (Rotary, Lions); kasuwancin gida da haɗin gwiwar kamfanoni; kananan hukumomin fasaha; da tushen ilimi. Malaman CalPoet galibi suna aiki tare da masu gudanar da makaranta don gano hanyoyin samun kuɗi a cikin al'ummarsu.  Bayar da Bayanin Mazauni

 

TSININ MAZAUNA (Farashin da aka jera ƙididdiga ne da  na iya bambanta dangane da tsarin zama.)

Matsayin Shekara ɗaya, Zama 60     Mazaunan wakoki             $4,500 zuwa $5,400

Mazauni na Semester, Zama 30     Mawaƙin Mawaƙi              $2,250 zuwa $2,700

Gajeren zama, Zama 15         Shirin Gabatarwa         $1,125 zuwa $1,350

Shirin matukin jirgi, Zama 10           Shirin Gabatarwa            $750 zuwa $900

Muzaharar, Zama 5           Jerin Ci gaba           $375 zuwa $450

 

                                        DON KARIN BAYANI

 

Da fatan za a tuntuɓi  info@cpits.org  ko (415) 221-4201 don tattauna buƙatun mutum ɗaya da dama na musamman da ake da su a cikin gundumarku ko yankinku.

bottom of page